Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thạc Sỹ ngành quản lý dự án xây dựng thì khi làm QLDA thì cần phải có chứng chỉ ko?

Collapse
X
 
  • Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

  • Thạc Sỹ ngành quản lý dự án xây dựng thì khi làm QLDA thì cần phải có chứng chỉ ko?

    Mọi người cho mình hỏi: Theo thông tư số 03 quy định chi tiết một số nội dung của nghị định số 12/2009/NĐ-CP ngày 12/02/2009 của chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình tại điều 15: Những thành viên tham gia quản lý dự án theo quy định tại khoản 4 Điều 36 nghị định 12/2009 kể từ ngày 1/1/2010 phải có chứng nhận nghiệp vụ quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình theo quy định. Như vậy nếu đặt trường hợp một người bạn của mình là Thạc Sỹ ngành công nghệ và quản lý xây dựng hoặc Thạc sỹ về ngành quản lý dự án thì khi làm công tác quản lý dự án thì có cần phải có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ quản lý dự án và chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu không? ( ThS là diện đặc cách ).Xin cảm ơn mọi người!
    [B][I][COLOR=DarkRed][COLOR=Blue][COLOR=Green]Bình yên[/COLOR][/COLOR][/COLOR][/I][/B]

  • #2
    Ðề: Thạc Sỹ ngành quản lý dự án xây dựng thì khi làm QLDA thì cần phải có chứng chỉ k

    Theo Luật thì không có trường hợp nào được miễn, kể cả thạc sỹ, tiến sỹ... cũng như Kỹ sư kinh tế xây dựng vẫn phải học lớp bồi dưỡng kỹ sư định giá đó thôi!
    KS.NGUYỄN VIẾT TÙNG
    YM: viettunghp@yahoo.com
    Email: viettungnguyen@gmail.com

    Comment

    Working...
    X